Menene aikin PCB

Layin PCB shine katako mai kewayawa. Hakanan ana kiran akwatin jirgi na da'irar yanki, wanda yake mai ɗaukar kaya ne wanda zai ba da damar abubuwan haɗin lantarki da za a haɗa su akai-akai.

 

Ana fassara layout zuwa cikin kwanon da aka buga a cikin Sinanci. Hukumar ta da'irar kan sana'ar ta gargajiya ita ce hanyar amfani da bugawa zuwa etch fitar da da'irar, saboda haka ana kiranta buga ko buga kewaye. Ta amfani da allon da aka buga, mutane ba sa iya guje wa kurakurai masu shinge kawai a cikin shigarwa (kafin bayyanar PCB, waɗanda ba su da matsala, amma kuma yana da haɗari mai haɗari, amma kuma yana da haɗari mai haɗari. Mutumin farko da zai yi amfani da PCB wani ne Bulus mai suna Bulus. Maimaitawa, da farko an yi amfani da shi a rediyo a 1936. Aikace-aikacen da aka yadu sun bayyana a cikin shekarun 1950s.

 

Halaye na PCB Halayen

A halin yanzu, masana'antar lantarki ta ci gaba cikin sauri, kuma aikin mutane da rayuwar mutane ba su da matsala daga samfuran lantarki iri-iri. A matsayin m da mahimmin mai ɗaukar hoto na samfuran lantarki, PCB ya kuma taka muhimmiyar rawa mai mahimmanci. Kayan aikin lantarki ya gabatar da yanayin babban aiki, babban gudun, haske da talauci. A matsayin masana'antu mai yawa, PCB ya zama ɗaya daga cikin mahimman fasahar kayan aikin lantarki. Masana'antar masana'antar PCB ta mamaye matsayin matalauta a cikin fasahar rikodin lantarki.