Raba matakan kariya na kashi 9 na asali

Daga sakamakon gwajin abubuwa, an gano cewa wannan ESD wani muhimmin gwaji ne: idan an gabatar da kwamitin da'ira da kyau, lokacin da aka gabatar da samfurin toshewa ko ma lalata kayan wuta. A da, kawai na lura ne kawai cewa ESD za ta lalata abubuwan da zasu lalata abubuwan, amma ban yi tsammanin biyan isasshen kulawa ga samfuran lantarki ba.

ESD shine abin da muke yawanci kiran sakin lantarki. Daga ilimin da aka koya, ana iya sanin cewa wutar lantarki ta zamani ce, wanda yawanci ana samarwa ta dubunnan wutar lantarki), ƙarancin iko, ƙananan iko da gajeriyar aiki. Don samfuran lantarki, idan ƙirar ESD ba ta da kyau sosai, aikin samfuran lantarki da lantarki yawanci m ko ma lalace.

Ana amfani da hanyoyin guda biyu lokacin yin gwaje-gwaje na ESD: Sirrin Sirewa da iska.

Duwibancin tuntuɓar kayan aiki kai tsaye don fitar da kayan aikin a ƙarƙashin gwaji; Sirewa ta iska kuma ana kiransa cire iska da kauracewa, wanda aka samar da shi ta hanyar hada karfi na filin magnetic mai ƙarfi zuwa madaukai na yanzu. Wutar gwajin gwajin don waɗannan gwaje-gwajen guda biyu gabaɗaya 2kv-8kv, da kuma buƙatun sun bambanta cikin yankuna daban-daban. Saboda haka, kafin ƙira, dole ne mu fara gano kasuwa don samfurin.

Yanayin da ke sama suna da gwajin asali na samfuran lantarki waɗanda ba za su iya aiki ba saboda zaɓin jikin mutum ko wasu dalilai lokacin da jikin mutum ya shiga cikin samfuran lantarki. Adadin da ke ƙasa yana nuna ƙididdigar zafin iska na wasu yankuna a cikin watanni daban-daban na shekara. Ana iya gani daga adadi wanda Lasvegas yana da ƙarancin zafi a cikin shekara. Kayan samfuran lantarki a wannan yankin ya kamata ku kula na musamman ga kariya ta ESD.

Yanayin yanayin zafi sun bambanta a sassa daban-daban na duniya, amma a lokaci guda a yanki, idan iska mai zafi ba ɗaya bane, ƙarfin lantarki yana haifar da bambanci. Teburin mai zuwa shine bayanan da aka tattara, daga abin da za'a iya ganin cewa wutar lantarki tana ƙaruwa yayin da zafin iska ke raguwa. Wannan kuma a kaikaice yana bayyana dalilin da yasa static Sparks da aka fito dashi lokacin cire Sweater a arewacin hunturu suna da girma sosai. "

Tunda wutar lantarki mai ban tsoro irin wannan babbar haɗari ce, ta yaya za mu kiyaye shi? Lokacin da ƙirar kariya na lantarki, yawanci muna raba shi cikin matakai uku: Nkasar caji na waje daga cikin jirgi kuma yana haifar da lalacewa; hana filayen magnetic daga lalata allo. hana lalacewa daga filayen lantarki.

 

A cikin ainihin ƙirar da'ira, zamuyi amfani da ɗaya ko fiye na waɗannan hanyoyin don kariya mai ƙarfi:

1

Avalanche amarya ne don kariya ta lantarki
Wannan kuma hanyar da ake amfani da ita a cikin ƙira. Hanyar hali ta al'ada ita ce don haɗa amarya ta ruwa a ƙasa a layi daya a kan layi mai taken siginar siginar. Wannan hanyar shine amfani da dioiye da sauri kuma suna da ikon yin tsaftataccen kumburi, wanda zai iya cinye ƙarfin lantarki a cikin ɗan gajeren lokaci don kare hukumar da'ira.

2

Yi amfani da masu ɗaukar hoto mai ƙarfin lantarki don kariya ta da'ira
A wannan hanyar, masu ɗaukar hoto tare da tsayayya da wutar lantarki aƙalla 1.5kv ana sanya su a cikin mai haɗawa, da layin haɗin, da kuma layin haɗi ne kawai don rage shigar da layin haɗin. Idan mai ɗaukar hoto tare da ƙarancin ƙarfin lantarki ana amfani dashi, zai haifar da lalacewar cajin kuma rasa kariya.

3

Yi amfani da Ferite Beads don Kariyar Circ
Ferrite Beads na iya daidaita ESD na yanzu, kuma zai iya kunna radiation. A lokacin da fuskantar matsaloli biyu, wani kyakkyawan bead ne mai kyau sosai.

4

Spark Gap hanya
Ana ganin wannan hanyar a cikin wani abu. Hanyar takamaiman hanyar ita ce amfani da tagulla mai narkewa tare da nasiha da aka yi daidai da juna a kan layin microtrrip da aka haɗa da jan ƙarfe. Onshen ɗaya daga cikin tagulla na tagulla an haɗa shi da layin sigina, ɗayan kuma jan ƙarfe ne. Haɗa zuwa ƙasa. Idan akwai wutar lantarki, za ta ba da hancin kai tsaye da kuma cinye makamashi na lantarki.

5

Yi amfani da hanyar tace lc don kare da'awar
Matatar da aka haɗa da LC zai iya rage yawan wutar lantarki mai ƙarfi daga wutar lantarki daga shigar da da'irar. Halin da ke tattare da halayyar hadadden na rashin daidaituwa yana da kyau a cikin inabi babban mitar da ke Essive daga shigar da Circuit mai ƙarfi na ESD zuwa ƙasa. A lokaci guda, wannan nau'in tangare na iya sanyaya gefen siginar kuma yana rage tasirin rf, kuma an sake inganta aiwatarwa dangane da amincin sigina.

6

Kwamitin Multifila na Esd kariya
Lokacin da aka ba da izinin kuɗi, zaɓi allon multliea kuma yana da matukar tasiri don hana ESD. A cikin kwamitin Layer-Layer, saboda akwai cikakken jirgin saman ƙasa kusa da alamar, wannan na iya sa ma'aurata masu ƙarancin jirgin sama da sauri, sannan kuma kare matsayin mahimman sigina.

7

Hanyar barin bangarori mai kariya akan Dokar Kare Cikin Kare Hoton Kare Haraji
Wannan hanyar yawanci zaka zana burbushi a kusa da jirgin kasa ba tare da waldi ba. A lokacin da yanayin izini, haɗa alama zuwa gidaje. A lokaci guda, ya kamata a lura cewa an gano cewa alama ba zata iya samar da rufaffiyar madauki ba, don kada ku samar da wata hanyar madauki kuma sanya matsala mafi girma.

8

Yi amfani da na'urorin cmos ko na'urorin ttl tare da matsaka-tsaki mai ƙira don kariya
Wannan hanyar tana amfani da ka'idar ware don kare hukumar da'ira. Domin waɗannan na'urori kariya ta hanyar dakatarwar gwaje-gwaje, an rage hadaddun dattara a cikin ainihin zane.

9

Yi amfani da masu ɗaukar hoto
Wadannan masu ɗaukar hoto dole ne su sami ƙananan ESL da ƙimar ESR. Don ƙarancin kuɗi, masu ɗaukar hoto suna rage yankin madauki. Saboda sakamakon ESL, aikin eleclyte yana raunana, wanda zai iya mafi kyawun ƙarfin ƙarfin mitar. .

A takaice, kodayake ESD mummunan abu ne kuma na iya kawo sakamako mai mahimmanci, amma ta hanyar kare ESD ta gudana daga cikin Circulas a cikin PSB. Daga gare su, maigidana sau da yawa yace "kyakkyawan filayen ne sarki". Ina fatan wannan jumla zata iya kawo muku hayar hasken rana.