PCB aiwatar gefen

ThePCB aiwatar gefenwani dogon gefen allo mara kyau wanda aka saita don matsayi na watsa waƙa da sanya maƙasudin sanya alamar yayin sarrafa SMT. Nisa na gefen tsari shine gabaɗaya kusan 5-8mm.

A cikin tsarin ƙira na PCB, saboda wasu dalilai, nisa tsakanin gefen ɓangaren da kuma tsayin gefen PCB bai wuce 5mm ba. Domin tabbatar da inganci da ingancin tsarin haɗin PCB, mai zane ya kamata ya ƙara gefen tsari zuwa gefen tsayin PCB daidai.

Abubuwan da ake buƙata na tsarin PCB:

1. SMD ko kayan da aka shigar da na'ura ba za a iya shirya su ba a gefen sana'a, kuma abubuwan da ke cikin SMD ko na'ura da aka shigar da na'ura ba za su iya shiga ɓangaren fasaha da sararin samaniya ba.

2. Abubuwan abubuwan da aka shigar da hannu ba za su iya fada a cikin sararin samaniya a cikin tsayin 3mm sama da gefuna na sama da ƙananan tsari ba, kuma ba zai iya fada cikin sararin samaniya a cikin tsayin 2mm sama da gefen hagu da dama na tsari ba.

3. A conductive jan karfe tsare a cikin aiwatar gefen ya kamata a matsayin fadi kamar yadda zai yiwu. Layukan da ke ƙasa da 0.4mm suna buƙatar ƙarfafawar rufi da jiyya mai jurewa, kuma layin da ke kan mafi yawan gefen bai gaza 0.8mm ba.

4. Za'a iya haɗa gefen tsari da PCB tare da ramukan hatimi ko ramukan V-dimbin yawa. Gabaɗaya, ana amfani da tsagi mai siffar V.

5. Kada a sami pads kuma ta hanyar ramuka a gefen hanya.

6. Guda ɗaya mai yanki mafi girma fiye da 80 mm² yana buƙatar cewa PCB kanta yana da nau'i biyu na gefuna masu kama da juna, kuma babu wani abu na jiki da ke shiga sama da ƙananan wurare na gefen tsari.

7. Nisa na gefen tsari za a iya ƙarawa daidai gwargwadon halin da ake ciki.