PCB general layout dokokin

A cikin ƙirar ƙirar PCB, ƙirar abubuwan da aka haɗa suna da mahimmanci, wanda ke ƙayyade daidaitaccen tsari mai kyau na allon da tsayi da adadin waya da aka buga, kuma yana da takamaiman tasiri akan amincin injin gabaɗaya.

Kyakkyawan allon kewayawa, ban da fahimtar ka'idodin aikin, amma kuma don la'akari da EMI, EMC, ESD (fitarwa na lantarki), amincin siginar da sauran halayen lantarki, amma kuma la'akari da tsarin injin, babban zafi guntu wutar lantarki. matsalolin tarwatsewa.

Gaba ɗaya buƙatun ƙayyadaddun shimfidar PCB
1, karanta daftarin bayanin ƙira, saduwa da tsari na musamman, ƙirar musamman da sauran buƙatun shimfidar wuri.

2, saita ma'anar grid na shimfidawa zuwa 25mil, ana iya daidaita shi ta hanyar grid, daidai tazara;Yanayin daidaitawa yana da girma kafin ƙanana (manyan na'urori da manyan na'urori suna daidaitawa da farko), kuma yanayin daidaitawa yana tsakiya, kamar yadda aka nuna a cikin adadi mai zuwa.

cdsv (2)

3, saduwa da ƙayyadaddun tsayin yanki da aka haramta, tsari da tsarin na'ura na musamman, wuraren da aka haramta.

① Hoto 1 (hagu) a ƙasa: Bukatun iyakar tsayi, alama a fili a cikin injin injiniya ko alamar alama, dacewa don dubawa na gaba;

cdsv (3)

(2) Kafin shimfidawa, saita wurin da aka haramta, yana buƙatar na'urar ta zama 5mm daga gefen allon, kada ku tsara na'urar, sai dai in buƙatu na musamman ko ƙirar allon na gaba na iya ƙara gefen tsari;

③ Tsarin tsari da na'urori na musamman za a iya daidaita su daidai ta hanyar daidaitawa ko ta hanyar daidaitawa na firam na waje ko tsakiyar layin abubuwan.

4, shimfidar wuri ya kamata ya kasance da pre-shigowar farko, kar a sami allon don fara shimfidar kai tsaye, pre-layout na iya dogara ne akan ƙirar module, a cikin allon PCB don zana binciken kwararar siginar layin, sannan kuma bisa tushen. akan binciken siginar sigina, a cikin hukumar PCB don zana layin taimakon module, kimanta matsakaicin matsayi na module a cikin PCB da girman kewayon aikin.Zana layin ƙarin nisa 40mil, kuma kimanta ma'anar shimfidawa tsakanin kayayyaki da kayayyaki ta hanyar ayyukan da ke sama, kamar yadda aka nuna a cikin adadi na ƙasa.

cdsv (1)

5, shimfidar wuri yana buƙatar la'akari da tashar da ke barin layin wutar lantarki, kada ta kasance mai yawa sosai, ta hanyar tsarawa don gano inda wutar lantarki ta fito daga inda za a, tsefe itacen wutar lantarki.

6, thermal aka gyara (kamar electrolytic capacitors, crystal oscillators) layout ya kamata a yi nisa daga wutar lantarki da sauran high thermal na'urorin, kamar yadda ya zuwa yanzu a cikin sama sama.

7, don saduwa da bambance-bambancen ma'auni mai mahimmanci, ma'auni na shimfidar allon gabaɗaya, duk ajiyar tashar waya ta hukumar

Babban ƙarfin lantarki da sigina na yau da kullun sun rabu gaba ɗaya daga sigina masu rauni na ƙananan igiyoyi da ƙananan ƙarfin lantarki.Abubuwan da ke da ƙarfin ƙarfin lantarki suna ɓarna a cikin duk yadudduka ba tare da ƙarin jan ƙarfe ba.Ana bincika nisa mai rarrafe tsakanin sassan ƙarfin ƙarfin lantarki daidai da daidaitaccen tebur

Ana raba siginar analog daga siginar dijital tare da nisa na aƙalla mil 20, kuma ana shirya analog da RF a cikin sifar '-' font ko 'L' bisa ga buƙatun a cikin ƙirar ƙirar.

An rabu da siginar mitar mai girma daga siginar ƙarancin mitar, nisan rabuwa shine aƙalla 3mm, kuma ba za a iya tabbatar da shimfidar giciye ba.

Tsarin na'urorin siginar maɓalli irin su crystal oscillator da direban agogo yakamata su kasance da nisa daga shimfidar kewayawa, ba a gefen allo ba, kuma aƙalla 10mm nesa da gefen allon.Ya kamata a sanya crystal da oscillator oscillator kusa da guntu, sanya shi a cikin Layer ɗaya, kada ku huda ramuka, a ajiye sarari don ƙasa.

Da'irar tsarin iri ɗaya tana ɗaukar madaidaicin shimfidar "symmetrical" (sake yin amfani da wannan tsarin kai tsaye) don saduwa da daidaiton siginar.

Bayan ƙirar PCB, dole ne mu yi bincike da dubawa don samar da ƙarin santsi.