PCB tashi bincike gwanin aikin gwajin

Wannan labarin zai raba dabaru kamar jeri, gyarawa, da gwajin jirgi na warping a ayyukan gwajin bincike na tashi don tunani kawai.

1. Tunani

Abu na farko da za a yi magana game da shi shine zabin wuraren da aka saba. Gabaɗaya, ramukan diagonal guda biyu ne kawai ya kamata a ɗauko su azaman makirufo. ?) Yi watsi da IC. Amfanin wannan shi ne cewa akwai ƙananan wuraren daidaitawa, kuma ƙarancin lokacin da ake kashewa akan daidaitawa. Gabaɗaya magana, etching koyaushe yana da ƙasƙanci, don haka ba daidai ba ne don zaɓar madaidaicin madaidaicin maki. Idan akwai buɗaɗɗen da’irori da yawa, ba kwa buƙatar tsayawa nan da nan, kuma a daina lokacin da aka gama gwajin da’irar ka fara gwajin gajeriyar da’ira, domin ka riga ka iya ganin kurakuran da aka buɗe a wannan lokacin, za ka iya. ƙara matsayi da aka yi niyya bisa ga wurin kuskuren da aka ruwaito.

Bari mu sake magana game da daidaitawa da hannu. Magana mai mahimmanci, ramukan ba su kasance a tsakiyar pads ba, don haka lokacin da aka sanyawa, ya kamata a sanya ɗigon a tsakiyar pads kamar yadda zai yiwu, ko ƙoƙarin yin daidai da ainihin ramukan? Gabaɗaya idan akwai maki da yawa da za a gwada Don rami, zaɓi na ƙarshe. Idan yawanci IC ne, musamman lokacin da IC ke da alaƙa da buɗewar buɗewa ta ƙarya, kuna buƙatar sanya ramin daidaitawa a tsakiyar kushin.

Na biyu, kafaffen firam

Ƙaƙƙarfan firam ɗin shine madaidaicin madaidaicin gwaji. An wakilta bayanan da aka tsara ta kwalaye biyu. Tsarin waje shine firam. Don irin wannan allon, girman da injin ya ba za a iya amfani da shi kai tsaye. Don bayanan ba tare da firam ba, Akwati ne ke wakilta shi. Za mu iya amfani da umarnin allon nuni (wanda za a yi amfani da shi lokacin kallon alkiblar allon) don ganin wane kundi ne aka gwada a gefen mafi kusa. Kwatanta shi da ainihin allo don ganin nisa daga gefen Nawa ne ake amfani da shi don ramawa.

3. Ketare

Don allon faci, za a iya gwada ɗayan da aka zaɓa. Za mu iya amfani da wannan aikin don gane gwajin allon faci inda nisa tsakanin kushin da gefen allo ya yi ƙanƙanta don gwadawa. Hanyar ita ce toshe pads waɗanda ba za a iya riƙe da tire ba. Ana fitar da jarabawar guda ɗaya, bayan an gama gwajin, a sanya tiren a kan madaidaicin farantin ɗin da aka gwada, sannan a zaɓi allon da ba a gwada shi ba a ƙarshe, ta yadda za a iya gwada dukkan allo da gwaji 2. Saboda haka, ya kamata mu yi amfani da sassauƙan ayyukan da kayan aikin ke bayarwa don biyan wasu buƙatu na musamman.

Na hudu, shafin yaki

Girman da ke cikin wata hanya yana da girma sosai, musamman lokacin da girman da ke cikin ɗayan ya yi ƙanƙanta, allon zai iya jujjuyawa (sakamakon nauyi) idan an sanya shi akan injin gwajin, kuma injin binciken mu na tashi yana da ɗan tsari Ƙananan matsala. Girman a cikin hanyar X ya fi girma, amma pallet ɗaya kawai aka sanya, kuma a cikin Y tare da ƙaramin girman, ana iya sanya pallets uku. Don haka, injin ɗin yana zaɓar dogon alkiblar allon da za a auna Lokacin da aka saita ta zuwa hanyar X na injin, yana da kyau a tsara shi da hannu, a juya allon digiri 90, sannan a sanya doguwar alkiblar ta hanyar Y. wanda zai iya magance matsalar jirgin ruwa a cikin gwajin zuwa wani matsayi. (Dole ne a sarrafa wannan daidaitawar a cikin DPS).