PCB Board Development & Bukatar Part 2

Daga PCB Duniya

 

Halayen asali na allon da'irar da aka buga sun dogara ne akan aikin katako na substrate.Don inganta aikin fasaha na allon da'irar da aka buga, dole ne a fara inganta aikin da'irar da'ira da aka buga.Domin biyan buƙatun ci gaban da'irar da aka buga, sabbin abubuwa daban-daban ana haɓakawa da amfani da su a hankali.A cikin 'yan shekarun nan, kasuwar PCB ta mayar da hankalinta daga kwamfutoci zuwa sadarwa, gami da tashoshin tushe, sabar, da tashoshi na wayar hannu.Na'urorin sadarwar tafi-da-gidanka da wayoyi ke wakilta sun kori PCBs zuwa mafi girman yawa, bakin ciki, da babban aiki.Fasahar da'irar da aka buga ba ta rabu da kayan da ake buƙata, wanda kuma ya haɗa da buƙatun fasaha na abubuwan PCB.Abubuwan da suka dace na kayan aikin ƙasa an tsara su a cikin wani labari na musamman don ma'anar masana'antu.

3 Babban zafi da buƙatun zubar da zafi

Tare da ƙaramin aiki, babban aiki, da haɓakar zafi mai ƙarfi na kayan lantarki, buƙatun kula da thermal na kayan lantarki suna ci gaba da ƙaruwa, kuma ɗayan hanyoyin da aka zaɓa shine haɓaka allunan kewayawa na thermal.Sharadi na farko don PCBs masu jure zafi da zafin zafi shine kaddarorin da ke jure zafi da zafi.A halin yanzu, haɓaka kayan aiki na tushe da ƙari na masu cikawa sun inganta yanayin zafi da zafi mai zafi zuwa wani matsayi, amma haɓakawa a cikin yanayin zafi yana da iyaka.Yawanci, ana amfani da madaidaicin ƙarfe (IMS) ko ƙarfe core buga allon kewayawa don watsar da zafin ɓangaren dumama, wanda ke rage girma da farashi idan aka kwatanta da na'urar radiyo na gargajiya da sanyaya fan.

Aluminum abu ne mai ban sha'awa sosai.Yana da albarkatu masu yawa, ƙarancin farashi, kyakkyawan yanayin zafi da ƙarfi, kuma yana da alaƙa da muhalli.A halin yanzu, yawancin abubuwan da ake amfani da su na ƙarfe ko ƙwanƙwasa ƙarfe ne na aluminum.Abubuwan da ake amfani da su na allunan da'ira na aluminum suna da sauƙi da kuma tattalin arziki, amintaccen haɗin lantarki, babban ƙarfin wutar lantarki da ƙarfi, mai sayarwa ba tare da kariya ga muhalli ba, da dai sauransu, kuma za'a iya tsarawa da amfani da su daga samfuran mabukaci zuwa motoci, kayayyakin soja. da kuma sararin samaniya.Babu shakka game da ma'aunin zafin jiki da juriya na zafi na karfen karfe.Makullin ya ta'allaka ne a cikin aikin mannen insulating tsakanin farantin karfe da layin kewayawa.

A halin yanzu, ƙarfin tuƙi na kula da thermal yana mai da hankali kan LEDs.Kusan 80% na ikon shigar da LEDs ana canza su zuwa zafi.Sabili da haka, batun kula da thermal na LED yana da daraja sosai, kuma an mayar da hankali kan zafi mai zafi na LED substrate.A abun da ke ciki na high zafi-resistant da muhalli m zafi dissipation insulating Layer kayan sa harsashi ga shigar da high-haske LED lighting kasuwar.

4 Na'urorin lantarki masu sassauƙa da bugu da sauran buƙatu

4.1 Abubuwan buƙatun allo masu sassauƙa

Ƙarancin ƙaƙƙarfan kayan aikin lantarki ba makawa za su yi amfani da adadi mai yawa na allunan da'ira mai sassauƙa (FPCB) da kuma rigid-flex printed allon (R-FPCB).Kasuwar FPCB ta duniya a halin yanzu an kiyasta ta kusan dalar Amurka biliyan 13, kuma ana sa ran yawan ci gaban shekara zai yi sama da na PCBs masu tsauri.

Tare da fadada aikace-aikacen, ban da karuwa a cikin lambar, za a sami sababbin buƙatun aiki da yawa.Ana samun fina-finai na polyimide a cikin marasa launi da bayyane, fari, baki, da rawaya, kuma suna da zafi mai zafi da ƙananan kayan CTE, waɗanda suka dace da lokuta daban-daban.Hakanan ana samun kayan aikin fim ɗin polyester masu tsada a kasuwa.Sabbin ƙalubalen ƙalubalen aiki sun haɗa da haɓakar haɓaka, kwanciyar hankali mai girma, ingancin fim ɗin fim, da haɗin gwiwar hoto na fim da juriya na muhalli don saduwa da buƙatun masu canzawa koyaushe.

FPCB da tsayayyen allon HDI dole ne su cika buƙatun watsa sigina mai saurin gudu da mitoci.Dielectric akai-akai da asarar dielectric na sassa masu sassauƙa kuma dole ne a kula da su.Polytetrafluoroethylene da ci-gaba polyimide substrates za a iya amfani da su samar da sassauci.kewaye.Ƙara inorganic foda da carbon fiber filler zuwa polyimide resin na iya samar da tsari mai nau'i uku na sassauƙan yanayin zafin jiki.Abubuwan da ake amfani da su na inorganic sune aluminum nitride (AlN), aluminum oxide (Al2O3) da boron nitride hexagonal (HBN).The substrate yana da 1.51W / mK thermal watsin da kuma iya jure 2.5kV jure irin ƙarfin lantarki da 180 digiri lankwasawa gwajin.

Kasuwannin aikace-aikacen FPCB, kamar wayoyi masu wayo, na'urori masu sawa, kayan aikin likita, mutummutumi, da sauransu, sun gabatar da sabbin buƙatu akan tsarin aikin FPCB, da haɓaka sabbin samfuran FPCB.Irin su ultra-bakin ciki m multilayer allon, hudu Layer FPCB an rage daga na al'ada 0.4mm zuwa kusan 0.2mm;high-gudun watsa m jirgin, ta yin amfani da low-Dk da low-Df polyimide substrate, kai 5Gbps watsa gudun bukatun;babba Ƙarƙashin wutar lantarki yana amfani da madubi a sama da 100μm don saduwa da buƙatun manyan iko da kuma manyan abubuwan da ke faruwa a yanzu;babban zafi watsawa karfe tushen sassauƙa allo R-FPCB ne wanda ke amfani da farantin karfe a wani bangare;katako mai sassauƙa na tactile yana jin matsi A membrane da lantarki suna sandwiched tsakanin fina-finai na polyimide guda biyu don samar da firikwensin tactile;katako mai sassauƙa mai iya shimfiɗawa ko kuma katako mai tsauri, mai sassauƙa mai sassauƙa shine elastomer, kuma an inganta siffar ƙirar waya ta ƙarfe don zama mai shimfiɗawa.Tabbas, waɗannan FPCB na musamman suna buƙatar abubuwan da ba na al'ada ba.

4.2 Buƙatun kayan lantarki

Na'urorin lantarki da aka buga sun sami karbuwa a 'yan shekarun nan, kuma an yi hasashen cewa nan da tsakiyar shekara ta 2020, na'urorin lantarki da aka buga za su samu kasuwan sama da dalar Amurka biliyan 300.Aiwatar da fasahar bugu na lantarki ga masana'antar da'ira da aka buga wani bangare ne na fasahar da'ira da aka buga, wanda ya zama yarjejeniya a cikin masana'antar.Fasahar lantarki da aka buga ita ce mafi kusanci ga FPCB.Yanzu masana'antun PCB sun saka hannun jari a cikin kayan lantarki da aka buga.Sun fara ne da alluna masu sassauƙa kuma suka maye gurbin bugu da aka buga (PCB) tare da bugu na lantarki (PEC).A halin yanzu, akwai abubuwa masu yawa da kayan tawada, kuma da zarar an sami ci gaba a cikin aiki da farashi, za a yi amfani da su sosai.Masu kera PCB kada su rasa damar.

Maɓallin maɓalli na yanzu na bugu na lantarki shine kera alamar tantance mitar rediyo mai rahusa (RFID), waɗanda za'a iya buga su cikin nadi.Mahimmancin yana cikin wuraren da aka buga bugu, haske, da kuma yanayin hoto.Kasuwancin fasahar sawa a halin yanzu kasuwa ce mai kyau wacce ke fitowa.Daban-daban kayayyakin fasahar sawa, irin su wayayyun tufafi da gilashin wasanni masu kaifin basira, masu lura da ayyuka, na'urorin bacci, agogo mai kaifin baki, ingantattun na'urorin kai na zahiri, da'irorin kewayawa, da dai sauransu. Sassaukan da'irori na lantarki ba makawa ne ga na'urorin fasahar sawa, wanda zai haifar da haɓakar sassauƙa. da'irori na lantarki da aka buga.

Wani muhimmin al'amari na bugu na fasahar lantarki shine kayan aiki, gami da ma'auni da tawada masu aiki.Masu sassauƙan sassa ba kawai sun dace da FPCBs masu wanzuwa ba, amma har ma mafi girman kayan aiki.A halin yanzu, akwai manyan kayan da ake amfani da su na dielectric wanda ya ƙunshi cakuda yumbu da resins na polymer, da maɗauran zafin jiki mai zafi, ƙananan zafin jiki da ƙananan launi marasa launi., Yellow substrate, da dai sauransu.

 

4 Na'urorin lantarki masu sassauƙa da bugu da sauran buƙatu

4.1 Abubuwan buƙatun allo masu sassauƙa

Ƙarancin ƙaƙƙarfan kayan aikin lantarki ba makawa za su yi amfani da adadi mai yawa na allunan da'ira mai sassauƙa (FPCB) da kuma rigid-flex printed allon (R-FPCB).Kasuwar FPCB ta duniya a halin yanzu an kiyasta ta kusan dalar Amurka biliyan 13, kuma ana sa ran yawan ci gaban shekara zai yi sama da na PCBs masu tsauri.

Tare da fadada aikace-aikacen, ban da karuwa a cikin lambar, za a sami sababbin buƙatun aiki da yawa.Ana samun fina-finai na polyimide a cikin marasa launi da bayyane, fari, baki, da rawaya, kuma suna da zafi mai zafi da ƙananan kayan CTE, waɗanda suka dace da lokuta daban-daban.Hakanan ana samun kayan aikin fim ɗin polyester masu tsada a kasuwa.Sabbin ƙalubalen ƙalubalen aiki sun haɗa da haɓakar haɓaka, kwanciyar hankali mai girma, ingancin fim ɗin fim, da haɗin gwiwar hoto na fim da juriya na muhalli don saduwa da buƙatun masu canzawa koyaushe.

FPCB da tsayayyen allon HDI dole ne su cika buƙatun watsa sigina mai saurin gudu da mitoci.Dielectric akai-akai da asarar dielectric na sassa masu sassauƙa kuma dole ne a kula da su.Polytetrafluoroethylene da ci-gaba polyimide substrates za a iya amfani da su samar da sassauci.kewaye.Ƙara inorganic foda da carbon fiber filler zuwa polyimide resin na iya samar da tsari mai nau'i uku na sassauƙan yanayin zafin jiki.Abubuwan da ake amfani da su na inorganic sune aluminum nitride (AlN), aluminum oxide (Al2O3) da boron nitride hexagonal (HBN).The substrate yana da 1.51W / mK thermal watsin da kuma iya jure 2.5kV jure irin ƙarfin lantarki da 180 digiri lankwasawa gwajin.

Kasuwannin aikace-aikacen FPCB, kamar wayoyi masu wayo, na'urori masu sawa, kayan aikin likita, mutummutumi, da sauransu, sun gabatar da sabbin buƙatu akan tsarin aikin FPCB, da haɓaka sabbin samfuran FPCB.Irin su ultra-bakin ciki m multilayer allon, hudu Layer FPCB an rage daga na al'ada 0.4mm zuwa kusan 0.2mm;high-gudun watsa m jirgin, ta yin amfani da low-Dk da low-Df polyimide substrate, kai 5Gbps watsa gudun bukatun;babba Ƙarƙashin wutar lantarki yana amfani da madubi a sama da 100μm don saduwa da buƙatun manyan iko da kuma manyan abubuwan da ke faruwa a yanzu;babban zafi watsawa karfe tushen sassauƙa allo R-FPCB ne wanda ke amfani da farantin karfe a wani bangare;katako mai sassauƙa na tactile yana jin matsi A membrane da lantarki suna sandwiched tsakanin fina-finai na polyimide guda biyu don samar da firikwensin tactile;katako mai sassauƙa mai iya shimfiɗawa ko katako mai tsauri, mai sassauƙa mai sassauƙa shine elastomer, kuma an inganta siffar ƙirar waya ta ƙarfe don zama mai shimfiɗawa.Tabbas, waɗannan FPCB na musamman suna buƙatar abubuwan da ba na al'ada ba.

4.2 Buƙatun kayan lantarki

Na'urorin lantarki da aka buga sun sami karbuwa a 'yan shekarun nan, kuma an yi hasashen cewa nan da tsakiyar shekara ta 2020, na'urorin lantarki da aka buga za su samu kasuwan sama da dalar Amurka biliyan 300.Aiwatar da fasahar bugu na lantarki ga masana'antar da'ira da aka buga wani bangare ne na fasahar da'ira da aka buga, wanda ya zama yarjejeniya a cikin masana'antar.Fasahar lantarki da aka buga ita ce mafi kusanci ga FPCB.Yanzu masana'antun PCB sun saka hannun jari a cikin kayan lantarki da aka buga.Sun fara da alluna masu sassauƙa kuma sun maye gurbin bugu da aka buga (PCB) tare da bugu na lantarki (PEC).A halin yanzu, akwai abubuwa masu yawa da kayan tawada, kuma da zarar an sami ci gaba a cikin aiki da farashi, za a yi amfani da su sosai.Masu kera PCB kada su rasa damar.

Maɓallin maɓalli na yanzu na bugu na lantarki shine kera alamar tantance mitar rediyo mai rahusa (RFID), waɗanda za'a iya buga su cikin nadi.Mahimmancin yana cikin wuraren da aka buga bugu, haske, da kuma yanayin hoto.Kasuwancin fasahar sawa a halin yanzu kasuwa ce mai kyau wacce ke fitowa.Daban-daban kayayyakin fasahar sawa, irin su wayayyun tufafi da gilashin wasanni masu kaifin basira, masu lura da ayyuka, na'urorin bacci, agogo mai kaifin baki, ingantattun na'urorin kai na zahiri, da'irorin kewayawa, da dai sauransu. Sassaukan da'irori na lantarki ba makawa ne ga na'urorin fasahar sawa, wanda zai haifar da haɓakar sassauƙa. da'irori na lantarki da aka buga.

Wani muhimmin al'amari na bugu na fasahar lantarki shine kayan aiki, gami da ma'auni da tawada masu aiki.Masu sassauƙan sassa ba kawai sun dace da FPCBs masu wanzuwa ba, amma har ma mafi girman kayan aiki.A halin yanzu, akwai high-dielectric substrate kayan hada da cakuda yumbu da polymer resins, kazalika da high-zazzabi substrates, low-zazzabi substrates da m m substrates., Yellow substrate, da dai sauransu.