Wannan labarin yafi gabatar da haɗari uku na amfani da PCB da ya ƙare.
01
PCB da ya ƙare yana iya haifar da iskar oxygenation na saman
Oxidation na solder pads zai haifar da rashin kyawun siyarwa, wanda zai iya haifar da gazawar aiki ko haɗarin faduwa. Daban-daban saman jiyya na kewaye allon za su sami daban-daban anti-oxidation effects. A ka'ida, ENIG yana buƙatar amfani da shi a cikin watanni 12, yayin da OSP ya buƙaci a yi amfani da shi a cikin watanni shida. Ana ba da shawarar bin tsarin rayuwar masana'antar PCB ( shelflife) don tabbatar da inganci.
Gabaɗaya ana iya mayar da allunan OSP zuwa masana'antar allo don wanke fim ɗin OSP kuma a sake amfani da sabon Layer na OSP, amma akwai damar cewa da'irar foil ɗin tagulla za ta lalace lokacin da aka cire OSP ta pickling, don haka ya fi dacewa tuntuɓar masana'antar hukumar don tabbatar da ko za a iya sake sarrafa fim ɗin OSP.
Ba za a iya sake sarrafa allunan ENIG ba. Ana ba da shawarar gabaɗaya don yin “baking-baking” sannan a gwada ko akwai wata matsala tare da solderability.
02
PCB da ya ƙare yana iya ɗaukar danshi kuma ya haifar da fashe allo
Kwamitin kewayawa na iya haifar da tasirin popcorn, fashewa ko lalata lokacin da allon kewayawa ya sake gudana bayan shayar da danshi. Ko da yake ana iya magance wannan matsala ta hanyar yin burodi, ba kowane nau'in allo ne ya dace da yin burodi ba, kuma yin burodi yana iya haifar da wasu matsaloli masu inganci.
Gabaɗaya, ba a ba da shawarar yin burodin OSP ba, domin yin burodi mai zafi zai lalata fim ɗin OSP, amma wasu sun ga mutane suna ɗaukar OSP don yin burodi, amma lokacin yin burodin ya kamata ya zama ɗan gajeren lokaci, kuma zafin jiki bai kamata ba. yi tsayi da yawa. Wajibi ne don kammala reflow tanderu a cikin mafi guntu lokaci, wanda shi ne mai yawa kalubale, in ba haka ba solder pad za a oxidized da kuma rinjayar da waldi.
03
Ƙarfin haɗin kai na PCB da ya ƙare na iya raguwa da lalacewa
Bayan da aka samar da allon kewayawa, haɗin gwiwar da ke tsakanin yadudduka (Layer zuwa Layer) za ta ragu sannu a hankali ko ma tabarbarewa a kan lokaci, wanda ke nufin cewa yayin da lokaci ya karu, ƙarfin haɗin kai tsakanin yadudduka na allon zai ragu a hankali .
Lokacin da irin wannan allon kewayawa ya kasance mai zafi a cikin tanderun da aka sake fitarwa, saboda allunan da aka haɗa da kayan daban-daban suna da nau'ikan haɓakawar thermal daban-daban, a ƙarƙashin aikin haɓakawar thermal da haɓakawa, yana iya haifar da de-lamination da kumfa. Wannan zai yi matukar tasiri ga aminci da kuma dogaro na dogon lokaci na hukumar da'ira, saboda delamination na hukumar za ta iya karya vias tsakanin yadudduka na da'irar, haifar da rashin kyawun halayen lantarki. Mafi damuwa shine Matsalolin da ba daidai ba na iya faruwa, kuma yana iya haifar da CAF (micro short circuit) ba tare da saninsa ba.
Cutarwar amfani da PCBs da suka ƙare har yanzu yana da girma sosai, don haka har yanzu masu ƙira dole ne su yi amfani da PCBs a cikin ƙayyadaddun lokaci a nan gaba.