YADDA AKE HANA CIWAN KWALLO

Mayu 18, 2022Blog,Labaran Masana'antu

Soldering mataki ne mai mahimmanci a cikin ƙirƙirar allunan da'irar bugu, musamman lokacin amfani da fasahar hawan sama.Solder yana aiki azaman manne mai ɗaukar nauyi wanda ke riƙe waɗannan mahimman abubuwan haɗin gwiwa a saman allo.Amma idan ba a bi hanyoyin da suka dace ba, lahanin ƙwallon solder na iya fitowa.

Akwai nau'ikan lahani na PCB daban-daban waɗanda zasu iya fitowa yayin wannan lokacin masana'antu.Abin baƙin ciki shine, ƙwallon solder na iya faruwa saboda dalilai masu yawa, kuma idan ba a warware ba, na iya yin mummunan tasiri a kan allon da'ira da aka buga.

Kasancewa kamar yadda aka saba, masana'antun sun fahimci yawancin abubuwan da ke haifar da lahani na ƙwallon ƙafa.A cikin wannan blog ɗin, mun zayyana duk abin da kuke buƙatar sani game da ƙwallayen siyar, abin da zaku iya yi don guje wa su, da yuwuwar matakan cire su.