Kafin zana allon da'ira da aka buga, ya zama dole a tantance ko za a yi amfani da PCB mai Layer-Layer ko Multi-Layer. Dukansu nau'ikan zane na kowa. Don haka wane nau'in ya dace don aikin ku? Menene bambanci? Kamar yadda sunan ke nunawa, allon Layer guda ɗaya yana da Layer Layer abu ɗaya kawai, wanda kuma ake kira substrate, yayin da PCB multilayer yana da yadudduka da yawa.
Abũbuwan amfãni da aikace-aikace na allunan Layer Layer
A wasu lokuta ana kiran alluna mai layi ɗaya. Gabaɗaya magana, akwai abubuwan haɗin gwiwa a gefe ɗaya na allo da alamun tagulla a ɗaya gefen. Al'adar mai Layer guda ɗaya ta ƙunshi madaurin gindi, daɗaɗɗen ƙarfe mai ɗaukar nauyi, da abin rufe fuska mai kariya. Haɗin fim da siliki.
01
Fa'idodi da rashin amfanin PCB mai Layer Layer
Abũbuwan amfãni: ƙananan farashi, ƙira mafi sauƙi da samarwa, ɗan gajeren lokacin bayarwa
Hasara: Don ayyuka masu rikitarwa, musamman lokacin da adadin abubuwan da aka gyara ya yi girma, idan girman buƙatun ƙanana ne, panel guda ɗaya ba zai iya ɗaukar ƙananan ƙarfin aiki ba, girman girma, da nauyi mafi girma.
02
Aikace-aikacen PCB Layer Layer
Rukunin guda ɗaya ya zama zaɓin da aka fi so don samfuran lantarki daban-daban saboda ƙarancin farashi da sauƙin samarwa. Duk da cewa allunan Layer Layer suna daɗa samun karbuwa yayin da fasahar lantarki ke daɗaɗaɗaɗaɗaɗawa, har yanzu ana amfani da allunan mai layi ɗaya. Yawancin lokaci suna bayyana a cikin na'urori masu aiki guda ɗaya kuma basa buƙatar adana adadi mai yawa na bayanai ko samun damar hanyar sadarwa.
Ana amfani da PCB masu layi ɗaya a cikin ƙananan kayan aikin gida (kamar injin kofi). Hakanan su ne PCB da ake amfani da su a yawancin ƙididdiga, radiyo, fitilun fitilu da LED. Sauƙaƙan na'urorin ma'ajiya irin su ƙwararrun faifan jihohi galibi suna amfani da PCBs masu gefe ɗaya, kamar yadda ake yin abubuwa kamar kayan wuta da nau'ikan firikwensin daban-daban.
Abũbuwan amfãni da aikace-aikace na Multi-Layer allon
An yi PCBs masu yawan Layer da alluna mai gefe guda uku ko fiye da aka jera saman juna. Gabaɗaya, adadin yadudduka na allon multilayer gabaɗaya ko da adadin yadudduka ne, tsakanin yadudduka 4 zuwa 12. Me yasa ba za a yi amfani da adadi mara kyau na yadudduka ba? Domin rashin ƙarancin adadin yadudduka zai haifar da matsaloli kamar wargi da murdiya bayan walda.
Akwai ƙananan karafa a ɓangarorin biyu na kowane Layer na ƙasa akan allon multilayer. Ana amfani da manne na musamman don haɗa waɗannan alluna tare, kuma akwai abin rufe fuska tsakanin kowane allo. A gefen faifan allon multilayer shine abin rufe fuska.
Ana amfani da allunan multilayer ta cikin ramuka don yin yadudduka daban-daban don sadarwa tare da juna. Ta hanyar ramuka gabaɗaya an kasu kashi uku:
Ta hanyar rami: ta kowane Layer na allon kewayawa;
rami makafi: haɗa Layer na waje zuwa Layer na ciki;
An binne ta: Haɗa yadudduka biyu na ciki, kuma ba za a iya ganin su daga waje ba.
01
Fa'idodi da rashin amfanin PCB multilayer
Abũbuwan amfãni: iya sarrafa ƙarin hadaddun ayyuka, mafi girma inganci, mafi girma iko, mafi girma iya aiki da sauri sauri, ingantacciyar karko, ƙarami girman da nauyi mai nauyi.
Rashin hasara: farashi mafi girma, mafi rikitarwa ƙira da samarwa, tsawon lokacin bayarwa, ƙarin kulawa mai rikitarwa.
02
Multilayer PCB aikace-aikace
Tare da ci gaban fasaha, PCBs multilayer sun zama gama gari. Yawancin na'urorin lantarki a yau suna da hadaddun ayyuka da ƙananan girma, don haka dole ne a yi amfani da yadudduka da yawa akan allon kewayawa.
Allolin da'ira da aka buga Multilayer suna bayyana a yawancin abubuwan kwamfuta, gami da uwa-uba da sabar. Daga kwamfutar tafi-da-gidanka da kwamfutar hannu zuwa wayoyi masu wayo da agogo mai hankali. Wayoyin wayo suna buƙatar kusan nau'i 12. Sauran samfuran ba su da sarƙaƙiya kamar wayoyi masu wayo, amma suna da sarƙaƙiya ga allunan da'ira bugu guda ɗaya, yawanci suna amfani da yadudduka 4 zuwa 8. Kamar tanda microwave da kwandishan.
Bugu da ƙari, saboda dogara, ƙananan ƙira da ƙira mai sauƙi da ake buƙata ta kayan aikin likita, yawanci suna iya tafiya a kan jirgi tare da fiye da yadudduka uku. Hakanan ana amfani da allunan da'ira da aka buga a Multilayer a cikin injinan X-ray, masu lura da zuciya, kayan aikin CAT da sauran aikace-aikace masu yawa.
Har ila yau, masana'antun kera motoci da na sararin samaniya suna ƙara yin amfani da kayan aikin lantarki waɗanda ke da ɗorewa da nauyi, kuma waɗannan gabaɗaya suna amfani da allunan multilayer. Dole ne waɗannan abubuwan haɗin gwiwar su iya jure lalacewa, yanayin zafi da sauran yanayi masu tsauri. Kwamfutoci na kan jirgi, tsarin GPS, na'urori masu auna firikwensin inji, da na'urorin fitilun mota gabaɗaya kuma suna amfani da allunan multilayer.
Yadda za a ƙayyade buƙatar PCB mai Layer-Layer ko Multi-Layer
Domin sanin ko aikinku yana buƙatar allon da'ira mai launi ɗaya ko multilayer, kuna buƙatar la'akari da bukatun aikin da nau'in da ya fi dacewa. Tambayi kanka wadannan tambayoyi guda biyar:
1. Wane matakin aiki nake buƙata? Idan ya fi rikitarwa, ana iya buƙatar yadudduka da yawa.
2. Menene matsakaicin girman allon? Allolin Multilayer na iya ɗaukar ƙarin ayyuka a cikin ƙaramin sarari.
3. Shin ana ba da dorewar fifiko? Idan haka ne, yi amfani da yadudduka da yawa.
4. Menene kasafin kuɗi na? Don mafi ƙarancin kasafin kuɗi, allon layi ɗaya yana aiki mafi kyau.
5. Yaya yaushe zan buƙaci PCB? Idan aka kwatanta da allunan da'ira bugu da yawa, allunan da'irar bugu guda ɗaya suna da ɗan gajeren lokacin jagora.