Halayen allon kewayawa mai gefe biyu

Bambanci tsakanin allunan kewayawa mai gefe guda da allon mai gefe biyu shine adadin yadudduka na tagulla.Shahararriyar Kimiyya: Allolin da'ira mai gefe biyu suna da tagulla a ɓangarorin da'irar, waɗanda za a iya haɗa su ta hanyar vias.Duk da haka, akwai nau'i ɗaya na jan karfe a gefe ɗaya, wanda za'a iya amfani dashi kawai don kewayawa masu sauƙi, kuma ramukan da aka yi ba za a iya amfani da su ba kawai don haɗin toshe.

Abubuwan da ake buƙata na fasaha don allunan da'ira mai gefe biyu shine cewa yawan wayoyi ya zama mafi girma, buɗaɗɗen buɗaɗɗen ƙarami ne, kuma buɗewar rami mai ƙarfe ya zama ƙarami kuma ƙarami.Ingantattun ramukan ƙarfe waɗanda haɗin haɗin Layer-to-Layer ya dogara kai tsaye yana da alaƙa da amincin allon buga.

Tare da raguwar girman pore, tarkacewar da ba ta shafi girman pore mafi girma ba, kamar tarkacen buroshi da toka mai aman wuta, da zarar an bar su a cikin ƙaramin rami zai haifar da tagulla maras amfani da electroplating, kuma za a sami ramuka. ba tare da tagulla ba kuma ya zama ramuka.Mummunan kisa na karafa.

 

Hanyar walda na allo mai gefe biyu

Don tabbatar da ingantaccen tasirin gudanarwa na katako mai gefe biyu, ana ba da shawarar walda ramukan haɗin kai akan allon mai gefe biyu tare da wayoyi ko makamancin haka (wato, ɓangaren ramuka na tsarin ƙarfe), kuma yanke sashin da ke fitowa na layin haɗin gwiwa Rauni hannun ma'aikaci, wannan shine shirye-shiryen na'urar waya na hukumar.

Abubuwan da ake buƙata na walda mai gefe biyu:
Don na'urorin da ke buƙatar siffa, ya kamata a sarrafa su daidai da bukatun zane-zane;wato dole ne a fara siffata su kuma a shigar da su
Bayan yin siffa, samfurin gefen diode ya kamata ya fuskanci sama, kuma kada a sami bambance-bambance a cikin tsayin fil biyu.
Lokacin shigar da na'urori tare da buƙatun polarity, kula da polarity ɗin su don kada a juya su.Bayan shigar, mirgine abubuwan haɗin toshewa, komai na'ura ce ta tsaye ko a kwance, dole ne babu wani karkata a fili.
Ikon siyar da ƙarfen da ake amfani da shi don siyarwa yana tsakanin 25 ~ 40W.Ya kamata a sarrafa zafin jiki na tip baƙin ƙarfe a kusan 242 ℃.Idan zafin jiki ya yi yawa, tip yana da sauƙi don "mutu", kuma ba za a iya narke mai siyar ba lokacin da zafin jiki ya yi ƙasa.Ya kamata a sarrafa lokacin siyarwa a cikin 3 ~ 4 seconds.
Ana yin walda na yau da kullun bisa ga ka'idar walda na na'urar daga gajere zuwa babba kuma daga ciki zuwa waje.Dole ne a kula da lokacin walda.Idan lokacin ya yi yawa, na'urar za ta kone, kuma layin jan karfen da ke kan allon tagulla shima zai kone.
Domin kuwa saida ta gefe biyu ne, ya kamata a yi na’ura ko makamantansu na sanya allon da’ira, don kar a matse abubuwan da ke qasa.
Bayan an sayar da allon kewayawa, sai a gudanar da cikakken bincike don gano inda aka rasa shigar da siyarwa.Bayan tabbatarwa, a datse fil ɗin na'urar da ba ta da yawa da makamantansu a kan allon da'ira, sannan ta kwarara cikin tsari na gaba.
A cikin takamaiman aiki, yakamata a bi ƙa'idodin tsari masu dacewa don tabbatar da ingancin walda na samfur.

Tare da saurin haɓakar fasahar fasaha, samfuran lantarki waɗanda ke da alaƙa da jama'a koyaushe ana sabunta su.Jama'a kuma suna buƙatar samfuran lantarki tare da babban aiki, ƙaramin girma da ayyuka da yawa, waɗanda ke gabatar da sabbin buƙatu akan allunan kewayawa.Wannan shine dalilin da ya sa aka haifi allon mai gefe biyu.Saboda faffadan aikace-aikacen allunan da'irar mai gefe biyu, kera kwalayen da'irar da aka buga suma sun zama masu haske, da sirara, gajarta da karami.