Menene wannan ke nufi ga masana'antar PCB mai sauri?
Da farko, lokacin zayyanawa da gina tarkacen PCB, dole ne a ba da fifikon abubuwan kayan aiki. 5G PCBs dole ne su hadu da duk ƙayyadaddun bayanai lokacin ɗaukarwa da karɓar watsa sigina, samar da haɗin lantarki, da samar da sarrafawa don takamaiman ayyuka. Bugu da ƙari, za a buƙaci a magance ƙalubalen ƙira na PCB, kamar kiyaye amincin sigina a cikin sauri mafi girma, sarrafa zafi, da yadda za a hana tsangwama na lantarki (EMI) tsakanin bayanai da alluna.
Haɗaɗɗen sigina mai karɓar ƙirar allon kewayawa
A yau, yawancin tsarin suna hulɗa da 4G da 3G PCBs. Wannan yana nufin cewa kewayon mitar abubuwan da ke aikawa da karɓar shine 600 MHz zuwa 5.925 GHz, kuma tashar bandwidth shine 20 MHz, ko 200 kHz don tsarin IoT. Lokacin zayyana PCBs don tsarin cibiyar sadarwar 5G, waɗannan abubuwan haɗin zasu buƙaci mitoci na milimita na 28 GHz, 30 GHz ko ma 77 GHz, ya danganta da aikace-aikacen. Don tashoshin bandwidth, tsarin 5G zai aiwatar da 100MHz ƙasa da 6GHz da 400MHz sama da 6GHz.
Waɗannan maɗaukakin saurin gudu da mitoci masu girma za su buƙaci amfani da kayan da suka dace a cikin PCB don ɗauka tare da watsa sigina na ƙasa da mafi girma ba tare da asarar sigina da EMI ba. Wata matsala kuma ita ce na'urorin za su zama masu sauƙi, masu ɗaukar nauyi, da ƙarami. Saboda tsananin nauyi, girma da ƙuntatawar sarari, kayan PCB dole ne su kasance masu sassauƙa da nauyi don ɗaukar duk na'urorin microelectronic akan allon kewayawa.
Don alamun tagulla na PCB, dole ne a bi sawun sirara da tsauraran matakan kariya. Tsarin etching na gargajiya na gargajiya da aka yi amfani da shi don 3G da 4G PCBs masu sauri za a iya canza su zuwa wani tsari na ƙarawa da aka gyara. Waɗannan ingantattun hanyoyin haɓaka-tsalle-tsalle za su samar da ƙarin ingantattun alamomi da madaidaiciyar bango.
Ana kuma sake fasalin tushen kayan. Kamfanonin da'irar da'ira da aka buga suna nazarin kayan tare da dielectric akai-akai kamar ƙasa da 3, saboda daidaitattun kayan don PCB masu ƙarancin sauri yawanci 3.5 zuwa 5.5. Ƙarƙashin fiber na gilashin gilashi, ƙananan kayan asarar hasara da ƙarancin bayanin martabar jan ƙarfe kuma za su zama zaɓi na PCB mai sauri don siginar dijital, don haka hana asarar sigina da inganta amincin sigina.
Matsalar garkuwar EMI
EMI, crosstalk da m capacitance su ne manyan matsalolin allon kewayawa. Domin mu'amala da crosstalk da EMI saboda mitocin analog da na dijital a kan allo, ana ba da shawarar sosai a raba alamun. Yin amfani da allunan multilayer zai samar da mafi kyawun aiki don sanin yadda za a sanya alamun saurin sauri ta yadda za a kiyaye hanyoyin siginar analog da dijital daga juna, yayin da ake kiyaye hanyoyin AC da DC. Ƙara garkuwa da tacewa lokacin sanya abubuwan haɗin gwiwa shima yakamata ya rage adadin EMI na halitta akan PCB.
Domin tabbatar da cewa babu wani lahani da gajeriyar da'irori ko buɗaɗɗen da'irori akan saman jan karfe, za a yi amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta atomatik (AIO) tare da ayyuka mafi girma da 2D metrology don duba alamun madugu da auna su. Waɗannan fasahohin za su taimaka wa masana'antun PCB su nemo haɗarin lalata sigina.
Kalubalen sarrafa thermal
Babban saurin sigina zai haifar da na yanzu ta PCB don samar da ƙarin zafi. Kayayyakin PCB don kayan dielectric da manyan yadudduka za su buƙaci isassun sarrafa manyan saurin da fasahar 5G ke buƙata. Idan kayan bai isa ba, zai iya haifar da alamun jan karfe, bawo, raguwa da warping, saboda waɗannan matsalolin zasu sa PCB ya lalace.
Don jimre wa waɗannan yanayin zafi mai girma, masana'antun za su buƙaci mayar da hankali kan zaɓin kayan da ke magance haɓakar zafin jiki da al'amurran da suka shafi yanayin zafi. Dole ne a yi amfani da kayan aiki tare da haɓakar yanayin zafi mafi girma, kyakkyawan canjin zafi, da daidaiton dielectric don yin PCB mai kyau don samar da duk abubuwan 5G da ake buƙata don wannan aikace-aikacen.