1. Capacitor ɗin ana wakiltar shi da "C" da yawa a cikin da'irar (kamar C13 yana nufin lambar yabo ta 13). Maigidan ya ƙunshi fina-finai na karfe biyu kusa da juna, raba da insulating kayan a tsakiya. Halayen Capacitor suna da DC zuwa AC.
Girman ikon mai karfin shine adadin kuzarin lantarki wanda za'a iya adanar shi.
Capacitance XC = 1 / 2π ENF C (f yana wakiltar mita na Alamar AC, C yana wakiltar kyamarar)
Nau'in masu ɗaukar hoto da ake amfani dasu a cikin wayoyin tarho sune masu ɗaukar hoto na lantarki, masu ɗaukar hoto, Chipacitors masu ɗaukar hoto, Tantalum masu ɗaukar hoto.
2. Hanyar shaida: Hanyar ganowa ta Capacitor yana da mahimmanci daidai ce ta hanyar mai tsayayya da iri: madaidaiciya madaidaiciya hanya, hanya madaidaiciya hanya da lambar ƙimar launi da lambar madaidaiciyar hanya. An bayyana sashin yanki na Capacorit ɗin ta Farah (F), da sauran raka'a sune: Microfa (MF), Microfaraad (Nan), Picofarad (PF).
Daga cikinsu: 1 Farad = 103 Miliyan = 106 Microfarad = 109 Nanofarad = 1012 Pofarad
Ana yin alama ƙimar ƙarfin babban ƙarfin ƙarfin babban ƙarfin aiki kai tsaye a cikin Capacitor, kamar 10 UF / 16V
Ka'idar kyamarar da ke da karfin gwiwa tare da karamin karfin yana wakilta ta hanyar haruffa ko lambobi a kan Capacitor
Bayanin Harafi: 1m = 1000 UF 1p2 = 1.2PF 1n = 1000pf
Wakilin dijital: ana amfani da lambobi uku don nuna girman ƙarfin, lambobi biyu suna wakiltar mahimman lambobi, kuma lambobi na uku shine girman girma.
Misali: 102 yana nufin 10 × 102PF = 1000PF 224 yana nufin 22 × 104PF = 0.22 UF
3. Kuskurewar tebur na capacitance
Alamar: FGJKLM
Ba a yarda da kuskure ba ± 1% ± 2% ± 5% ± 10% ± 15%
Misali: Capacitor na ruwa na 104J yana nuna damar 0.1 UF da kuskuren ± 5%.