Kowace rana ta koyi ɗan PCB kuma na yi imani zan iya ƙara ƙwarewa a cikin aikina. A yau, Ina so in gabatar da nau'ikan PCB iri 16 na lahani na walda daga halayen bayyanar, haɗari, haddasawa.
1.Pseudo Soldering
Halayen bayyanar:akwai wata iyaka ta baƙar fata a bayyane tsakanin mai siyar da gubar na abubuwa ko foil ɗin tagulla, kuma mai siyar yana da ɗanɗana zuwa iyakar.
Hatsari:ba zai iya aiki daidai ba
Dalilai:1) Wayoyin gubar na abubuwan da aka gyara ba su da tsabta sosai, ba su da kyau ko oxidized.
2) PCB ba shi da tsabta, kuma ingancin fesa ba shi da kyau
2. Tarin solder
Halayen bayyanar:Solder haɗin gwiwa ne sako-sako da, fari da maras ban sha'awa.
Hatsari:Ƙarfin injiniya bai isa ba, mai yiwuwa waldi mai kama-da-wane
Dalilai:1) rashin ingancin solder.2) rashin isassun zafin walda.3) Lokacin da mai siyar ba ta da ƙarfi, gubar da ke cikin ɓangaren ta zama sako-sako.
3.Yawan solder
Halayen bayyanar:Fuskar mai siyar da sarkakiya
Hatsari:Mai sayar da sharar gida kuma yana iya ƙunsar lahani
Dalilai:janyewar solder ya makara
4. Solder da yawa
Halayen bayyanar:Yankin walda bai wuce 80% na kushin walda ba, kuma mai siyarwar baya samar da shimfidar wuri mai santsi.
Hatsari:Ƙarfin injiniya bai isa ba,
Dalilai:1) rashin ingancin solder ko cirewa da wuri. 2) rashin isashen ruwa.3) lokacin walda ya yi gajeru.
5. Rosin walda
Halayen bayyanar:Akwai ragowar rosin a cikin walda
Hatsari:Ƙarfin cutarwa bai isa ba, ƙaddamarwa ba shi da kyau, mai yiwuwa lokacin kunnawa da kashewa
Dalilai:1) Injin walda mai yawa ko gazawa.2) rashin isasshen lokacin walda da dumama.3) Ba a cire fim ɗin oxide.
6. hyperthermia
Halayen bayyanar:Haɗin haɗin siyar fari ne, ba tare da ƙyalli na ƙarfe ba, saman yana da muni.
Hatsari:Yana da sauƙin kwasfa kushin walda da rage ƙarfi
Dalilai:yana siyar da ƙarfe yana da ƙarfi kuma lokacin dumama ya yi tsayi da yawa
7. sanyi waldi
Halayen bayyanar:saman cikin ɓangarorin tofu slag, wani lokacin yana iya samun fasa
Hatsari:Ƙananan ƙarfi da rashin ƙarfi na lantarki
Dalilai:solder dithers kafin solidification.
8. Shigar da mummuna
Halayen bayyanar:da dubawa tsakanin solder da waldi ya yi girma, ba santsi
Hatsari:Ƙarfin ƙarfi, marar wucewa ko tsaka-tsaki
Dalilai:1) Ba a tsaftace sassan walda 2) rashin isasshen ruwa ko rashin inganci.3) sassan walda ba su cika zafi ba.
9. rashin daidaituwa
Halayen bayyanar:farantin solder bai cika ba
Hatsari:Rashin isasshen girman cutarwa
Dalilai:1) rashin isasshen ruwa.2) rashin isassun ruwa ko rashin inganci.3) rashin isassun dumama.
10. Rasa
Halayen bayyanar:ana iya motsa wayoyi na gubar ko abubuwan haɗin gwiwa
Hatsari:mara kyau ko kar a gudanar
Dalilai:1) motsin gubar yana haifar da ɓarna kafin haɓakar solder.2) ba a sarrafa gubar da kyau (talauci ko ba a shigar da shi ba)
11.Mai siyarwa tsinkaya
Halayen bayyanar:bayyana cusp
Hatsari:Mummunan bayyanar, mai sauƙin haifar da gada
Dalilai:1) juzu'i da yawa da tsayin lokacin dumama.2) Kuskuren fitarwa mara kyau na baƙin ƙarfe.
12. Gadar haɗin gwiwa
Halayen bayyanar:Haɗin waya kusa
Hatsari:Lantarki gajeriyar kewayawa
Dalilai:1) yawan solder. 2) Kuskuren fitarwa mara kyau na ƙarfe na siyarwa
13.Pin Rami
Halayen bayyanar:Ana iya ganin ramuka a cikin na'urori na gani ko ƙananan ƙarfi
Hatsari:Rashin isasshen ƙarfi da sauƙi lalata gidajen abinci
Dalilai:tazarar da ke tsakanin wayar gubar da rami na kushin walda ya yi girma da yawa.
14. Kumfa
Halayen bayyanar:Tushen wayar gubar yana da ɗagawa da rami na ciki
Hatsari:Gudanarwa na ɗan lokaci, amma yana da sauƙi don haifar da mummunan hali na dogon lokaci
Dalilai:1) Babban tazara tsakanin gubar da ramin walda.2) rashin shigar dalma mara kyau.3) toshe faifai biyu ta ramin yana ɗaukar lokaci mai tsawo kafin a yi walda, kuma iskar da ke cikin ramin tana faɗaɗawa.
15. Tagulla ya tashi
Halayen bayyanar:foil na jan karfe daga bugu na allo
Hatsari:An lalata pcb
Dalilai:lokacin walda ya yi tsayi da yawa kuma zafin jiki ya yi yawa.
16. Barewa
Halayen bayyanar:mai solder daga kwasfa na jan karfe (ba takarda tagulla da tsiri PCB)
Hatsari:mai jujjuyawa
Dalilai:matalauta karfe shafi a kan waldi kushin.